B. Hoạt động ứng dụng - Bài 18 : Luyện tập


Giải Bài 18 : Luyện tập phần hoạt động ứng dụng trang 49 sách VNEN toán lớp 4 với lời giải dễ hiểu

Đề bài

Em hỏi người lớn giá 1kg gạo là bao nhiêu tiền, giá 1kg thịt lợn là bao nhiêu tiền. Em hãy tính nếu mua 1kg gạo và 1kg thịt lợn thì hết tất cả bao nhiêu tiền (nhớ thử lại kết quả tính).

Phương pháp giải - Xem chi tiết

- Em có thể hỏi mẹ về giá tiền của 1kg gạo và 1kg thịt lợn.

- Số tiền khi mua 1kg gạo và 1kg thịt lợn = giá tiền của 1kg gạo + giá tiền của 1kg thịt lợn.

Lời giải chi tiết

Ví dụ : Giá của 1kg gạo là: 18 000 đồng.

           Giá của 1kg thịt lợn là : 85 000 đồng.

Nếu mua 1kg gạo và 1kg thịt lợn thì hết tất cả số tiền là :

 18 000 + 85 000 = 103 000 (đồng)

                        Đáp số : 103 000 đồng.

Loigiaihay.com

Sub đăng ký kênh giúp Ad nhé !


Bình chọn:
4.9 trên 7 phiếu

Các bài liên quan: - Bài 18 : Luyện tập

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com mọi lúc, mọi nơi cùng Cô giáo giỏi nổi tiếng, dạy hay dễ hiểu


Gửi bài