B. Hoạt động ứng dụng - Bài 1 : Ôn tập các số đến 100 000


Đề bài

Với sự hỗ trợ của người lớn, em tìm hiểu giá bán một số mặt hàng rồi ghi vào vở.

Ví dụ : Giá bán 1 gói mì chính, 1kg đường, 1 hộp mì tôm, 1 cái bút máy, ...

Phương pháp giải - Xem chi tiết

Em có thể đi chợ hoặc siêu thị cùng mẹ, mua hoặc nhìn giá thành của một số món đồ rồi liệt kê vào vở.

Lời giải chi tiết

Ví dụ :

Một gói mì chính giá: 28 000 đồng.

Một chiếc bút máy giá 25 000 đồng.

Một gói mì tôm giá 7 000 đồng.

Một kg đường giá 18 000 đồng.

Một hộp kem đánh răng giá 36 000 đồng.

Loigiaihay.com


Bình chọn:
3.9 trên 7 phiếu

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.