Tiếng Anh 6 - Right on 2f. Skills - Unit 2: Every day

Reading - 2f. Skills - Unit 2: Every day - Tiếng Anh 6 – Right on!


Tổng hợp các bài tập và lý thuyết ở phần Reading - 2f. Skills - Unit 2: Every day - Tiếng Anh 6 – Right on!

Lựa chọn câu để xem lời giải nhanh hơn

Reading

Fact File

Nickname: The Welsh Wizard

Date of birth: 16th July, 1989

Place of birth: Cardif, Wales

 

Gareth Bale

Gareth Bale is a great footballer. He usually gets up early at 7:00 a.m. and goes to the gym. After that, he takes a shower and then he eats breakfast. At 9:00 a.m., Gareth goes to football practice. Gareth always has a lunch break at about half past one and then continues training. He has Spanish lessons twice a week.

On the field, Gareth often scores goals. His nickname is 'the Welsh Wizard'. Gareth is tall and runs very fast.

When Gareth doesn't have training or a match, he plays computer games and watches DVDs or sports matches on TV. He plays golf,

too. He also helps different charities that help children. His family is very important to him and he likes spending time with them.

Bài 1

1. Look at the picture. Say three things you think Grareth Bale does every day. Listen, read and check. 

(Nhìn bức tranh. Nói ba điều em nghĩ Gareth Bale làm mỗi ngày. Nghe, đọc và kiểm tra.)

Phương pháp giải:

Tạm dịch bài đọc:

Sự thật thú vị

Biệt danh: Phù thủy xứ Wales

Ngày sinh: 16 tháng 7 năm 1989

Nơi sinh: Cardif, Wales

Gareth Bale

Gareth Bale là một cầu thủ bóng đá xuất sắc. Anh ấy thường dậy sớm lúc 7 giờ sáng và đi tập thể dục. Sau đó, anh ấy đi tắm và ăn sáng. Lúc 9 giờ sáng, Gareth đi tập đá bóng. Gareth luôn nghỉ trưa vào khoảng 1 giờ rưỡi và sau đó tiếp tục tập luyện. Anh ấy học tiếng Tây Ban Nha hai lần một tuần.

Trên sân, Gareth thường ghi bàn. Biệt danh của anh ấy là 'Pháp sư xứ Wales'. Gareth cao và chạy rất nhanh.

Khi Gareth không có buổi tập hoặc trận đấu, anh ấy chơi điện tử và xem DVD hoặc các trận đấu thể thao trên TV. Anh ấy cũng chơi gôn. Anh ấy cũng giúp đỡ các tổ chức từ thiện giúp đỡ trẻ em khác nhau. Gia đình anh ấy rất quan trọng đối với anh ấy và anh ấy thích dành thời gian cho họ.

Lời giải chi tiết:

Three things you think Grareth Bale does every day: getting up, taking a shower, and eating breakfast.

(Ba việc mà Gareth Bale làm mỗi ngày: thức dậy, tắm, và ăn sáng.)

Bài 2

2. Read the text. Match phrases (1-3) to phrases (a-c) to make sentences.

(Đọc văn bản. Nối cụm từ (1-3) với cụm từ (a-c) để tạo thành câu.)

1. Gareth Bale is

2. His birthday is

3. Gareth runs

a. very fast.

b. a footballer.

c. on 16th July.

Lời giải chi tiết:

1 - b

2 - c

3 - a

1. Gareth Bale is a footballer.

(Gareth Bale là một cầu thủ bóng đá.)

2. His birthday is on 16th July.

(Sinh nhật của anh ấy là vào ngày 16 tháng 7.)

3. Gareth runs very fast.

(Gareth chạy rất nhanh.)

Bài 3

3. Complete the sentences.

(Hoàn thành các câu.)

1. Gareth goes to football practice.

2. People call him.

3. In his free time, he.

4. He likes spending time.

Lời giải chi tiết:

1. Gareth goes to football practice at 9:00a.m.

(Gareth tập đá bóng lúc 9:00 sáng.)

2. People call him 'the Welsh Wizard'.

(Mọi người gọi anh ấy là 'Phù thủy xứ Wales'.)

3. In his free time, he plays computer games and watches DVDs or sports matches on TV.

(Trong thời gian rảnh rỗi, anh ấy chơi điện tử và xem DVD hoặc các trận đấu thể thao trên TV.)

4. He likes spending time with his family.

(Anh ấy thích dành thời gian cho gia đình.)

Loigiaihay.com


Bình chọn:
4.9 trên 7 phiếu

Các bài liên quan: - 2f. Skills - Unit 2: Every day


Hỏi bài