Môn Hóa - Lớp 11 20 bài tập vận dụng về tính pH có lời giải (phần 2)
Câu hỏi
Dung dịch H2SO4 0,005M có giá trị pH là bao nhiêu ?
Phương pháp giải:
[H+] = 2.CM H2SO4 = ? => pH = -log[H+] = ?
Lời giải chi tiết:
[H+] = 2.CM H2SO4 = 0,01M => pH = -log[H+] = -log(0,01) = 2
Đáp án A
Luyện Bài Tập Trắc nghiệm Hóa lớp 11 - Xem ngay