Câu hỏi
Cho đoạn mạch gồm điện trở R1 = 100 (Ω), mắc nối tiếp với điện trở R2 = 200 (Ω), hiệu điên thế giữa hai đầu đoạn mạch là 12 (V). Hiệu điện thế giữa hai đầu điện trở R1 là
- A U1 = 4 (V).
- B U1 = 8 (V).
- C U1 = 1 (V).
- D U1 = 6 (V).
Lời giải chi tiết: