Câu hỏi
Một phân tử ADN ở vi khuẩn có 30% số nuclêôtit loại A . Theo lí thuyết, tỉ lệ nuclêôtit loại G của phân tử này là bao nhiêu?
- A 20%.
- B 40%
- C 30%.
- D 10%.
Lời giải chi tiết:
%A+%G=50%
%A=30% → %G=20%
Chọn A
Câu hỏi
Một phân tử ADN ở vi khuẩn có 30% số nuclêôtit loại A . Theo lí thuyết, tỉ lệ nuclêôtit loại G của phân tử này là bao nhiêu?
Lời giải chi tiết:
%A+%G=50%
%A=30% → %G=20%
Chọn A