Câu hỏi
Một phân tử ADN của vi khuẩn có 20% số nucleotit loại G. Theo lí thuyết, tỉ lệ nucleotit loại A của phân tử này là:
- A 20%
- B 30%
- C 10%
- D 10%
Lời giải chi tiết:
%A=50% - %G = 30%
Chọn B
Câu hỏi
Một phân tử ADN của vi khuẩn có 20% số nucleotit loại G. Theo lí thuyết, tỉ lệ nucleotit loại A của phân tử này là:
Lời giải chi tiết:
%A=50% - %G = 30%
Chọn B