Câu hỏi
Một phân tử ADN mạch kép có 20% số nucleotit loại A. Theo lí thuyết, tỉ lê nucleotit loại G của phân tử này là:
- A 40%
- B 10%
- C 30%
- D 20%
Lời giải chi tiết:
%A+%G=50% →%G=30%
Chọn C
Câu hỏi
Một phân tử ADN mạch kép có 20% số nucleotit loại A. Theo lí thuyết, tỉ lê nucleotit loại G của phân tử này là:
Lời giải chi tiết:
%A+%G=50% →%G=30%
Chọn C